🎁 Tặng balo + túi chống sốc, giảm 10% phụ kiện mua kèm

ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Sản phẩm mới 100% Bảo hành 12 tháng
Thương hiệu: ASUS Còn hàng

25.990.000 ₫36.990.000 ₫-30%

Giá đã gồm VAT · Tiết kiệm 11.000.000 ₫

Trả góp 0% chỉ từ 2.166.000 ₫/tháng (12 tháng)Xem chi tiết

Màu sắc Đen

Ưu đãi khi mua tại Mac365

  1. Tặng balo và túi chống sốc
  2. Giảm 10% khi mua phụ kiện đi kèm
  3. Miễn phí giao hàng toàn quốc cho đơn từ 1 triệu đồng
  4. Trả góp 0% qua thẻ tín dụng, kỳ hạn 3–12 tháng

Cần tư vấn? Gọi 0934 865 599 (Thứ 2 – Thứ 6: 9:00 – 20:00 · Thứ 7, Chủ nhật: 9:00 – 17:00)

Đặc điểm nổi bật của ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

  • Core 5CPU
  • 16GBRAM
  • 512GBSSD

ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W hướng tới người dùng trẻ cần một laptop 16 inch chơi game ổn định và chạy được phần mềm đồ họa phổ biến. Điểm nhấn là GPU RTX 3050 bản 6GB VRAM, nhiều hơn bản 4GB thường gặp, giúp game và phần mềm dựng hình ít bị thiếu bộ nhớ đồ họa.

Cấu hình chính

CPUIntel Core 5 210H, 8 nhân 12 luồng, tối đa 4,8 GHz
GPURTX 3050 6GB GDDR6 + Intel Graphics
RAM16GB DDR5-5600 SO-DIMM, nâng cấp được
SSD512GB M.2 NVMe PCIe 4.0
Màn hình16 inch WUXGA, 144Hz, 300 nits, chống chói
Pin / khối lượng63Wh / 1,95 kg

RTX 3050 6GB cho game và đồ họa

Card RTX 3050 6GB hỗ trợ ray tracing và DLSS, đủ sức chạy mượt game eSports ở Full HD và xử lý các bài tập Photoshop, Illustrator, SketchUp, Premiere ở mức sinh viên. GPU tích hợp Intel Graphics đảm nhận việc nhẹ để tiết kiệm pin.

Card đồ họa RTX 3050 6GB của ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

RAM DDR5 và SSD PCIe 4.0

16GB RAM DDR5-5600 là mức tiêu chuẩn cho game hiện nay; thanh RAM dạng SO-DIMM nên dễ nâng cấp. SSD 512GB PCIe 4.0 giúp khởi động máy và vào game nhanh.

RAM DDR5 và SSD PCIe 4.0 của ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Thiết kế đen tối giản

Thân máy nhựa đen dày 18 – 22 mm, nặng 1,95 kg, không quá hầm hố nên vẫn dùng được ở lớp học, văn phòng. Bàn phím có đèn nền và phím số, webcam Full HD có màn trập.

Thiết kế tối giản màu đen của ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Màn hình 16 inch 144Hz

Màn 1920 x 1200, 144Hz, 300 nits và chống chói, không gian hiển thị rộng nhờ tỷ lệ 16:10, hợp cả chơi game lẫn mở tài liệu song song.

Màn hình 16 inch WUXGA 144Hz của ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Pin và kết nối

Pin 63Wh. Máy có USB-C 3.2 Gen 1 hỗ trợ xuất hình và sạc, 2 USB-A, HDMI 2.1 FRL, jack 3,5 mm, cổng DC; Wi-Fi 6 2x2 và Bluetooth 5.3.

Cổng kết nối trên ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Phù hợp với ai?

Sinh viên thiết kế, kỹ thuật và game thủ phổ thông cần máy 16 inch, VRAM 6GB, có thể nâng RAM khi nhu cầu tăng.

Câu hỏi thường gặp

TK189W có card đồ họa rời không?

Có, NVIDIA GeForce RTX 3050 6GB GDDR6.

Nên chọn TK189W hay bản RTX 4050 V3607VU?

Bản V3607VU dùng RTX 4050 mạnh hơn và hỗ trợ DLSS 3 tạo khung hình; nếu chủ yếu chơi eSports và học đồ họa cơ bản, TK189W với RTX 3050 6GB đã đủ.

Máy nặng bao nhiêu?

Khoảng 1,95 kg.

Mua ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W chính hãng tại mac365.vn

Mua ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W chính hãng, bảo hành chính hãng tại mac365.vn. Tham khảo thêm dòng ASUS Gaming V16.

Đánh giá ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Chưa có đánh giá nào. Hãy là người đầu tiên chia sẻ trải nghiệm về sản phẩm này.

Viết đánh giá
Bạn chấm sản phẩm này mấy sao?
Đánh giá hiển thị sau khi được kiểm duyệt.

Hỏi đáp về ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W

Mac365 trả lời trong giờ làm việc (T2–T6 9:00–20:00, T7–CN 9:00–17:00).

Chưa có câu hỏi nào về sản phẩm này.

Sản phẩm tương tự

Các lựa chọn khác trong danh mục Laptop

ASUS Gaming V16 V3607VJ-TK189W · Đen25.990.000 ₫

Đăng ký nhận thông tin khuyến mãi

Nhận tin sản phẩm mới và chương trình ưu đãi từ Mac365.

Gọi 0934 865 599 ZaloChat Zalo Chat Messenger